Menene ƙa'idodin asali na zaɓin kayan aikin bushewa

Ra'ayoyi 34

 

Menene ƙa'idodin asali na zaɓin kayan aikin bushewa

 

Takaitattun bayanai:

Kowace irin kayan busarwa tana da takamaiman iya aiki, kuma kowane nau'in kayan aiki na iya samun nau'ikan kayan busarwa da dama waɗanda za su iya biyan buƙatun asali, amma akwai ɗaya kawai da ya fi dacewa. Idan zaɓin bai dace ba, mai amfani ba wai kawai dole ne ya ɗauki nauyin farashin siye mai yawa ba, har ma dole ne ya biya babban farashi na tsawon rayuwar sabis, kamar ƙarancin inganci, yawan amfani da makamashi, yawan kuɗin aiki, ƙarancin ingancin samfura, har ma kayan aikin ba za su iya aiki yadda ya kamata ba kwata-kwata. …

Ga ƙa'idodin zaɓin kayan busarwa, yana da wuya a faɗi wanne ko wanne ne ya fi muhimmanci, zaɓin da ya dace dole ne a mayar da hankali a kai bisa ga yanayinsu, wani lokacin sulhu ya zama dole.

 

1. Amfani - kayan busarwa dole ne su dace da takamaiman kayan aiki, don biyan buƙatun asali na amfani da busarwa na kayan aiki, gami da ingantaccen sarrafa kayan aiki (ciyarwa, jigilar kaya, ruwa, watsawa, canja wurin zafi, fitarwa, da sauransu). Kuma don biyan buƙatun asali na iya sarrafawa, bushewa da ingancin samfura.

 

2. Yawan bushewa mai yawa - dangane da yawan bushewa, kayan suna warwatse sosai a cikin iska mai zafi lokacin bushewar convective, mahimmancin danshi yana da ƙasa, saurin bushewa yana da sauri, haka kuma bushewar convective. Hanyoyi daban-daban na bushewa suna da mahimmancin danshi daban-daban da kuma saurin bushewa daban-daban.

 

3. Ƙarancin amfani da makamashi - hanyoyi daban-daban na busarwa suna da ma'aunin amfani da makamashi daban-daban.

 

4. Ajiye jari - don kammala aikin iri ɗaya na kayan aikin busarwa, wani lokacin bambancin farashi yana da girma, ya kamata a zaɓi ƙasa.

 

5. Ƙarancin kuɗin aiki - raguwar kayan aiki, amfani da makamashi, kuɗin aiki, farashin gyara, farashin kayan gyara da sauran kuɗin gudanarwa gwargwadon iyawa.

 

6. Ya kamata a ba da fifiko ga kayan busarwa masu tsari mai sauƙi, isasshen kayan gyara, ingantaccen aminci da tsawon rai.

 

7. Cika buƙatun kariyar muhalli, kyakkyawan yanayin aiki, da kuma tsaro mai ƙarfi.

 

8. Ya fi kyau a yi gwajin busar da kayan kafin a zaɓi nau'in, sannan a fahimci kayan busar da aka yi amfani da su don irin wannan kayan (fa'idodi da rashin amfani), wanda galibi yana da amfani don zaɓar da ya dace.

 

9. Kada ka dogara gaba ɗaya ga gogewar da ka samu a baya, ka mai da hankali ga rungumar sabbin fasahohi, ka saurari ra'ayoyin masana.

 

 


Lokacin Saƙo: Afrilu-23-2024